Vitamin C na iya taimakawa wajen magance illar gama gari na magungunan chemotherapy

Wani bincike a cikin beraye ya nuna cewa shanbitamin Cna iya taimakawa wajen magance ɓarnawar tsoka, sakamako na gama gari na maganin chemotherapy doxorubicin.Kodayake ana buƙatar nazarin asibiti don sanin aminci da ingancin shan bitamin C a lokacin jiyya na doxorubicin, binciken ya nuna cewa bitamin C na iya wakiltar wata dama mai ban sha'awa don rage wasu abubuwan da ke damun miyagun ƙwayoyi.
Abubuwan da muka gano sun ba da shawarar bitamin C a matsayin yuwuwar magani mai ƙarfi don taimakawa wajen magance cututtukan tsoka da ke biye da jiyya na doxorubicin, ta haka inganta ƙarfin aiki da ingancin rayuwa da rage mace-mace.
Antonio Viana Do Nascitento Deva de Julio (oroveididad Nova de Julio (orovel), Brazil, Brazil. a Philadelphia, Afrilu 2-5.

Animation-of-analysis
Doxorubicin magani ne na anthracycline chemotherapy wanda galibi ana amfani dashi tare da wasu magungunan chemotherapy don magance ciwon nono, ciwon mafitsara, lymphoma, cutar sankarar bargo, da sauran nau'ikan ciwon daji.Ko da yake yana da tasiri na maganin ciwon daji, doxorubicin na iya haifar da mummunar matsalolin zuciya da ɓarnawar tsoka, tare da tasiri mai ɗorewa akan ƙarfin jiki da ingancin rayuwa.
Ana tsammanin waɗannan sakamako masu illa suna haifar da wuce kima na samar da abubuwan da ke haifar da iskar oxygen ko "free radicals" a cikin jiki.Vitamin Cwani antioxidant ne na halitta wanda zai iya taimakawa wajen rage danniya na oxidative, nau'in lalacewa ta hanyar free radicals.
A cikin binciken da aka yi a baya tare da Jami'ar Manitoba a Kanada, ƙungiyar ta gano cewa bitamin C yana inganta alamun lafiyar zuciya da kuma rayuwa a cikin berayen da aka ba da doxorubicin, da farko ta hanyar rage yawan damuwa da kumburi.A cikin sabon binciken, sun tantance ko bitamin C kuma zai iya taimakawa wajen hana mummunan tasirin doxorubicin akan tsokar kwarangwal.

Vitamine-C-pills
Masu binciken sun kwatanta yawan ƙwayar jijiyar ƙwanƙwasa da alamomi na damuwa na oxidative a cikin ƙungiyoyi hudu na berayen, kowanne daga 8 zuwa 10 dabbobi.Ƙungiya ɗaya ta ɗauki dukabitamin Cda doxorubicin, rukuni na biyu sun ɗauki bitamin C kawai, rukuni na uku kawai sun ɗauki doxorubicin, rukuni na huɗu kuma ba su sha ba.Mice da aka ba da bitamin C da doxorubicin sun nuna shaidar rage yawan danniya da kuma mafi kyawun ƙwayar tsoka idan aka kwatanta da mice da aka ba doxorubicin amma ba bitamin C ba.
"Abin farin ciki ne cewa maganin rigakafi da haɗin kai tare da bitamin C da aka ba da mako guda kafin doxorubicin da makonni biyu bayan doxorubicin ya isa ya rage illar wannan magani a kan tsokar kwarangwal, ta haka yana rage babban tasiri mai tasiri akan tsokar kwarangwal.Nazarin lafiyar dabbobi, "in ji Nascimento Filho." Ayyukanmu ya nuna cewa maganin bitamin C yana rage asarar yawan tsoka kuma yana inganta yawancin alamomi na rashin daidaituwa na radical a cikin berayen da suka karbi doxorubicin."

https://www.km-medicine.com/tablet/
Masana kimiyya sun lura cewa ana buƙatar ƙarin bincike, ciki har da gwaje-gwaje na asibiti bazuwar, don tabbatar da ko shan bitamin C a lokacin maganin doxorubicin yana da taimako ga marasa lafiya da kuma ƙayyade adadin da ya dace da lokaci.Binciken da aka yi a baya ya nuna cewa bitamin C na iya tsoma baki tare da illar magungunan chemotherapy, don haka ba a ba wa marasa lafiya shawarar shan bitamin C a lokacin maganin cutar kansa ba sai dai idan likitansu ya umarce su.


Lokacin aikawa: Afrilu-26-2022